
 HUDUMA
ZINAZOTOLEWA

MAHITAJI YA 
WATEJA

MALIPO        MUDA

1. Kushughulikia maswali/
maoni kupitia:
•	Simu
•	Tovuti
•	Barua
•	Kutembelea

•	Piga simu
•	Andika hitaji
•	Kujiwasilisha ka-
tika mapokezi au 
serikali

Bila malipo •	Kupiga mara 3
•	Saa 24
•	Siku 7
•	Moja kwa 
moja

2. Kutoa majibu kwa maoni Mahitaji ya mteja Bila malipo Siku 7

3. Huduma ya ushauri kuhusu 
masoko 

Kuandika barua Bila malipo Kila wakati

4. Kutoa takwimu (data) kwa umma Kuandika barua Bila malipo Moja kwa moja

5. Kuuza na shughuli za maonyesho 
ya samaki 

Ushirika na 
wengine

Bila malipo Kila wakati

6. Kuanzisha mbinu za kuwezesha 
shughuli za mauzo 

Ushirika na 
wengine

Bila malipo Kila wakati

7. Sera kutangaza mabadiliko Ushirika na wateja Bila malipo Moja kwa moja

8. Kutoa ujumbe kuhusu mahitaji na 
hali ya soko ya samaki

Kuandika barua Bila malipo Kila wakati

9. Kufuata mkataba uwakala na 
utumiaji ya 2005

Kuandika barua Bila malipo Kulingana na 
mkataba

10. Uwasilishaji wa ripoti ya mkataba 
wa utendakazi ambayo ni muhimu 
kwa utawala wa serikali

Kuandika barua
Ushirika na wateja

Bila malipo Robo ya mwaka 
(kila baada ya 
miezi 3)

11. Uwasilishaji wa makadirio ya fedha 
ya kila mwaka

Kuandika barua
Ushirika na wateja

Bila malipo Juni, 30

12. Kutoa habari kuhusu mahitaji na 
hali ya soko la samaki

Kuandika  barua
Ushirika na wateja

Bila malipo Kila wakati

13. Baraza la washikadau kuleta mau-
zo bora ya mazao ya uvuvi

Ushirika na wateja Bila malipo Kila wakati

TUNA AHIDI USTAARABU NA UTEKELEZAJI BORA KATIKA HUDUMA
Huduma/Bidhaa yoyote isiyofuata viwango vilivyotajwa hapo juu au afisa yeyote asiyez-

ingatia ahadi ya ustaarabu na utekelezaji bora katika Huduma inapaswa kuripotiwa 
kwa:

 Afisa mkuu wa utendaji,
Halmashauri ya mauzo ya samaki nchini 

Kenya
S.L.P. 47170-00100 Museum Hill, Nairobi

Simu: +254(0) 202716103/85
Tovuti: info@kfma.go.ke

Katibu wa Tume/Afisa Mtendaji Mkuu,
Tume ya Haki za Utawala, 2nd floor,West 

End Towers,
Waiyaki Way, Nairobi.

Sanduku la Posta 20414-00200 Nairobi,
Simu: +254(0)020 2270000/ 2303000 
Tovuti: feedback@ombudsman.go.ke

  
HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

 

SHIRIKA LA UENDELEZAJI WA MASOKO YA 
SAMAKI LA KENYA

MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA

 


